Ƙa'idar aiki na keken canja wurin lantarki mai hawa biyu

Hanyoyin samar da wutar lantarki na motar fasinjan lantarki mai hawa biyu yawanci: samar da wutar lantarki da wutar lantarki.

Waƙa da samar da wutar lantarki: Na farko, AC 380V mai hawa uku tana saukowa zuwa 36V na lokaci-lokaci ta hanyar na'ura mai saukowa a cikin ma'ajin wutar lantarki na ƙasa, sannan a aika zuwa motar da ke kwance ta hanyar motar bas. Na'urar da ke ɗaukar wutar lantarki (kamar mai tarawa) a cikin motar da ke kwance tana samun makamashin wutar lantarki daga hanyar, sannan wutar lantarki ta tashi har zuwa AC 380V mai hawa uku ta cikin na'ura mai ɗaukar hoto don samar da wutar lantarki ga AC. Motar mitar mita mai canzawa, ta yadda za a iya tuka motar da ke kwance don gudu.

 

Samar da wutar lantarki: Motar fasinja tana aiki da fakitin baturi marar kulawa ko baturin lithium don jan hankali. Haɗin baturi kai tsaye yana ba da wutar lantarki ga injin DC, na'urar sarrafa wutar lantarki, da dai sauransu. Wannan hanyar samar da wutar lantarki ta sa motar sufuri ta sami wani sassauci, ba a iyakance ta hanyar wutar lantarki ba, kuma ya dace da hanyoyin da ba a kafa ba da kuma jigilar hanya mara kyau. motocin sufuri.

trolley canja wuri na musamman

Motar tuƙi

Motar motar fasinjan lantarki mai hawa biyu yawanci tana ɗaukar injin DC ko injin AC.

Motar DC: Yana da halaye na ba sauƙin lalacewa, babban ƙarfin farawa, ƙarfin nauyi mai ƙarfi, da sauransu, kuma yana iya aiwatar da ayyukan gaba da baya ta hanyar mai sarrafa goga.

 

Motar AC: Babban ingantaccen aiki, ƙarancin kulawa, dacewa da lokutan aiki tare da ƙananan buƙatu don saurin gudu da daidaito.

motocin canja wuri

Tsarin sarrafawa

Tsarin sarrafawa na motar motar lantarki mai hawa biyu yana da alhakin kulawa da sarrafa yanayin aiki na motar motar.

Sayen sigina: Gano daidai bayanin matsayi na motar lebur akan waƙar ta hanyar na'urori masu auna firikwensin matsayi (kamar masu sauya hoto, encoders), da saka idanu akan yanayin aiki na motar (kamar gudu, halin yanzu, zafin jiki) da sauri, haɓakawa da haɓakawa. sauran sigogi na lebur mota

 

Ma'anar Sarrafa: Dangane da tsarin shigar da saiti da kuma bayanan siginar da aka karɓa, tsarin sarrafawa yana sarrafa aikin motar fasinja. Misali, lokacin da lebur motar ke buƙatar ci gaba, tsarin sarrafawa yana aika umarnin jujjuyawar gaba zuwa motar, ta yadda motar ta motsa ƙafafun gaba; lokacin da yake buƙatar komawa baya, yana aika umarnin jujjuyawa.


Lokacin aikawa: Dec-26-2024

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana